การอบรมการมัดหมี่ ประจำปีการศึกษา 2565
13 มกราคม 2566เวลา 08.30 -16.30 น. นายเนรมิต กฤตาคม ผู้อำนวยการโรงเรียน มอบหมายให้นางพนิดา พิพัฒนยานนท์ นางทิพย์ศิริ นันทศิริ และคณะ นำนักเรียนจำนวน 13 คน เข้าร่วมการอบรมการมัดหมี่ การค้นหมี่ การกวักฝ้าย โดยการอบรมครั้งนี้ได้รับเกียรติจากวิทยากรท้องถิ่น จำนวน 4 คน ได้แก่ นางอาลัย จันทร์กระจ่าง ข้าราชการบำนาญ นางขวัญใจ สิงหะตา นางไพรี อาจวิชัย และนางทองชู กลางประพันธ์ ปราชญ์ชาวบ้าน เข้ามามอบความรู้ คำแนะนำ ฝึกทักษะการมัดหมี่ให้นักเรียนอย่างใกล้ชิด ในการนี้นายเนรมิต กฤตาคมผู้อำนวยการโรงเรียนและนายสอนนารินทร์ ปัททุม รองผู้อำนวยการโรงเรียนเข้าเยี่ยมชมการอบรมและให้กำลังใจนักเรียน ณ ห้องฝ้ายงามครามสวย อาคาร 5 ห้อง 501 โรงเรียนหนองสูงสามัคคีวิทยา
![](https://scontent.fbkk5-5.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/325255074_482598403837160_3692083730283568177_n.jpg?_nc_cat=100&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeGUzqvt_O6ibSjrc2wFymPm0Ebm_74T86_QRub_vhPzrzOjxvbQeqyHdBbs-pQGtYE&_nc_ohc=81iOdC5KXQIAX-qr5C7&_nc_ht=scontent.fbkk5-5.fna&oh=00_AfB155TurnUEjCSNiSB9Qxnd54DToIN9vWr-J46t_gwQUw&oe=63DD944A)
![](https://scontent.fbkk5-6.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/325296374_1906362769704385_6701870661111431310_n.jpg?_nc_cat=101&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeEOcPZuuZLaUvNX43B8VM6yRArNDPHAPxhECs0M8cA_GKKCj7kgxnJBg401L6Qtabo&_nc_ohc=yRW4tYuJIbUAX__lNb2&_nc_ht=scontent.fbkk5-6.fna&oh=00_AfBM4IaAPUbZxftktoA-XRZ8YNMAZ9pkG5gF5TCiOD0PpA&oe=63DC6DBB)
![](https://scontent.fbkk5-5.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/325244075_5943799962369448_5910964357087770874_n.jpg?_nc_cat=104&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeGSpDl3rkcZCftLgLfQWxZLhtjKpBaIoNeG2MqkFoig13p1UD-gd9ZjBWtEhfFPBLc&_nc_ohc=soKorrVDju0AX_tWEiK&_nc_ht=scontent.fbkk5-5.fna&oh=00_AfDci0Emo4VV81MwDkKEG-FfYfM0TD916nbtcNTTsPWt3w&oe=63DD436D)
![](https://scontent.fbkk5-8.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/325257145_1251576572058154_3172480520051669252_n.jpg?_nc_cat=106&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeH0Yyfb1-srt_rPCwS-ETUPyE3GeGl4u0fITcZ4aXi7R3RYRM7vbx1lHoD4jgKTWlU&_nc_ohc=yqndds_jHbcAX9UCJd1&_nc_oc=AQk8mAirrJ13qk8K4OPiO37nQuZ_IFkskqqcTGfgmHe2gvMhPvhxq1QhQnqLOr8NSxa6WzqAdqBtp9cAl-5d9_3A&_nc_ht=scontent.fbkk5-8.fna&oh=00_AfAplIClKPnsDhXOE2iPpwwfAtmu1KMQzjenmOfOtAGMnA&oe=63DC6EA3)
![](https://scontent.fbkk5-3.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/324878130_1263957304469827_2394285983831498214_n.jpg?_nc_cat=105&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeE3ftVOSFp-ohOgQTMCHWqc0p_i-J_Jl1vSn-L4n8mXWyD6TS7q1uWh1ELkqNMKT0M&_nc_ohc=-Yvgvs1XGEgAX-Fdc_z&_nc_ht=scontent.fbkk5-3.fna&oh=00_AfAX6k-__GtnjkkuXqq9CMTM1BcS4TIxsOsPWkjWrVd78g&oe=63DD92AA)
![](https://scontent.fbkk5-8.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/324861425_1476244566236658_6333172057286376084_n.jpg?_nc_cat=106&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeE2EMWLGw1tAdJEL76qW58thUBfTj_fL_6FQF9OP98v_lgRKkp0Owe11uU7Jecos3s&_nc_ohc=ZHGjLSvZbsMAX-u9fxq&_nc_ht=scontent.fbkk5-8.fna&oh=00_AfDyt7VlmFGi-ngdowyAZo3reZ1WUC8nh-XVTE3c1eU0gA&oe=63DCCABC)
ภาพเพิ่มเติม : เพจประชาสัมพันธ์โรงเรียนหนองสูงสามัคคีวิทยา